Gasashen fasahar tsiran alade na Taiwan mai daskararre da sauri tare da nazarin matsalolin ingancin gama gari na tsiran alade mai daskararre da sauri

Gasasshen tsiran alade na Taiwan ya fito ne daga Taiwan kuma ana ƙaunarsa sosai.Gasasshen tsiran alade na Taiwan ya fi zaƙi kuma yana da ɗanɗano na musamman;An yi shi da tsiran alade, kuma ana iya gasa shi, a dafa shi ko kuma a soya shi lokacin cin abinci.Abincin nishaɗi ne wanda ya dace da kowane lokaci.Abincin nama;Gasashen gasasshen gargajiya na Taiwan na amfani da naman alade a matsayin babban sinadari, amma naman sa, naman naman naman naman, da kaji kuma ana yarda da su, dole ne su ƙunshi kitsen da ya dace, kuma dandano na iya bambanta kaɗan. yara da mata a matsayin manyan kungiyoyin mabukaci saboda sabo da launi mai laushi, kintsattse da ɗanɗano mai daɗi, ɗanɗano mai daɗi da ɗanɗano.An adana samfurin a ƙasa -18 ° C a lokacin ajiya da wurare dabam dabam, don haka yana da tsawon rairayi kuma yana da sauƙi. don adanawa.Ana iya gasa shi a sayar da ita ta hanyar birgima a cikin manyan kantuna, manyan kantuna da wuraren da mutane ke motsawa, ko a soya shi a ci a gida.Hanyar cin abinci yana da sauƙi kuma mai dacewa.A halin yanzu, yadda ake samarwa da sayar da tsiran alade na Taiwan ya bazu ko'ina cikin ƙasar, kuma hasashen ci gaban yana da fa'ida mara iyaka.

Gasashen fasahar tsiran alade na Taiwan mai daskararre da sauri tare da nazarin matsalolin ingancin gama gari na tsiran alade mai daskararre da sauri

1. Kayan aiki da ake buƙata

nama grinder, blender, tsiran alade inji, fumigation tanda, injin marufi, injin daskarewa mai sauri, da dai sauransu.

2. Tsari kwarara

Defrost danyen nama → mincing → marinating → sinadaran da motsawa → enema → knotting, → rataye → bushewa → dafa abinci → sanyaya → daskarewa mai sauri → marufi → dubawa mai inganci da marufi → duban tsafta da firiji

3. Mahimman tsari

3.1 Zaɓin ɗanyen nama

Zaɓi naman alade sabo (daskararre) daga yankin da ba shi da annoba wanda ya wuce binciken lafiyar dabbobi da adadin kitsen alade da ya dace a matsayin ɗanyen nama.Saboda ƙananan abun ciki na naman alade, ƙara adadin kitsen alade mai dacewa tare da babban abun ciki na iya inganta dandano, ƙanshi da taushi na samfurin.

3.2 ƙasa nama

Za a iya yanke danyen nama a cikin cubes tare da injin dicing, girmansa shine murabba'in 6-10mm.Hakanan ana iya niƙa shi da injin niƙa nama.Farantin raga na injin niƙa ya kamata ya zama 8mm a diamita.Kafin aikin niƙa nama, ya zama dole don bincika ko farantin karfe da ruwan wukake suna cikin yarjejeniya mai kyau, kuma ana sanyaya yawan zafin jiki zuwa 0 ° C zuwa -3 ° C, wanda za a iya niƙa naman alade da mai. mai bi da bi.

3.3 An yanke

Ƙara gishiri, sodium nitrite, fili phosphate da 20kg na mai da ruwan kankara zuwa naman alade da kitsen daidai gwargwado, a rufe saman kwandon tare da fim din filastik don hana ruwa mai laushi daga fadowa kuma ya gurɓata cika naman, da kuma Ajiye shi a cikin ɗakin ajiya mai zafi a 0-4 ° C Marinate fiye da sa'o'i 12.

3.4 Sinadaran da Tasha

3.4.1 Recipe: Ɗauki 100kg na danyen nama a matsayin misali, 100kg na nama No. 1 (ko 15kg na mai alade, 85kg na No. 2 nama), 2.5kg na gishiri, 750g na P201 fili phosphate, 10kg na farin sukari. , 650g na monosodium glutamate, 80g na iso-VC sodium, cala 600g na manne, 0.5kg na ware furotin waken soya, 120g na alade da muhimmanci mai, 500g na tsiran alade yaji, 10kg na dankalin turawa sitaci, 6kg na masara adadin da aka gyara na sitaci. shinkafa yisti ja (kimanin launi 100), da 50kg na ruwan kankara.

3.4.2 Hadawa: Daidai auna kayan haɗin da ake buƙata bisa ga girke-girke, da farko a zuba naman da aka dafa a cikin mahaɗin, motsawa na tsawon minti 5-10, cikakken cire furotin mai narkewa a cikin nama, sannan ƙara gishiri, sukari, monosodium. glutamate, tsiran alade kayan yaji, farin giya da sauran kayan haɗi da kuma adadin ruwan kankara da ya dace suna motsawa sosai don samar da nama mai kauri.A ƙarshe, ƙara masara, sitaci dankalin turawa, da sauran ruwan ƙanƙara, motsawa sosai, kuma ya motsa har sai ya zama m kuma yana haskakawa., A lokacin duk aikin motsa jiki, yawan zafin jiki na cika nama ya kamata a sarrafa shi a kasa da 10 ℃.

3.5 Tafiya

An yi tsiran alade da alade na halitta da kwandon tumaki tare da diamita na 26-28mm ko casings collagen tare da diamita na 20-24mm.Gabaɗaya, yana da kyau a yi amfani da tsiran alade na furotin tare da nikakken diamita na 20mm don nauyin guda ɗaya na 40g, kuma tsayin cikawa yana kusan 11cm.Zai fi kyau a yi amfani da tsiran alade mai gina jiki tare da niƙaƙƙen diamita na 24mm don nauyin guda ɗaya na 60g, kuma tsawon cikawa yana kusan 13cm.Girman tsiran alade na nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) nau'i-nau'i.

3.6 daure, rataya

Kullin ya zama iri ɗaya kuma ya tsaya tsayin daka, a sanya hanjin daidai lokacin da ake ratayewa, kuma kada hanjin ya yi cunkushe da juna, a kiyaye wani tazara mai nisa, tabbatar da bushewar bushewa da samun iska mai kyau, kuma kar a dogara da farar al'amarin yayin waƙa.

3.7 bushewa, dafa abinci

Saka tsiran alade da aka cika a cikin tanda mai tururi don bushewa da dafa, bushewa zafin jiki: 70 ° C, lokacin bushewa: minti 20;bayan bushewa, ana iya dafa shi, zafin jiki na dafa abinci: 80-82 ° C, lokacin dafa abinci: minti 25.Bayan an gama dafa abinci, ana fitar da tururi kuma a sanyaya zuwa dakin da zafin jiki a wuri mai iska.

3.8 Pre-sanyi (sanyi)

Lokacin da samfurin zafin jiki ya kusa da zazzabi, shiga cikin dakin da aka rigaya don sanyaya.Yanayin zafin jiki na pre-sanyi yana buƙatar 0-4 ℃, kuma zazzabi na cibiyar tsiran alade yana ƙasa da 10 ℃.Iskar da ke cikin dakin da aka rigaya sanyaya yana buƙatar tilasta sanyaya tare da injin iska mai tsabta.

3.9 vacuum marufi

Yi amfani da jakar marufi da daskararre, sanya su a cikin jakunkuna masu tsabta a cikin yadudduka biyu, 25 kowane Layer, 50 kowace jaka, digiri -0.08Mpa, lokacin bushewa fiye da daƙiƙa 20, kuma hatimin yana da santsi da ƙarfi.

3.10 Daskarewa mai sauri

Canja wurin gasassun tsiran alade na Taiwan mai cike da busassun gasasshen zuwa ɗakin ajiyar daskarewa mai sauri don daskarewa.Yanayin zafin jiki a cikin ɗakin daskarewa da sauri yana ƙasa da -25 ° C na tsawon sa'o'i 24, ta yadda tsakiyar zafin jiki na gasassun tsiran alade na Taiwan ya ragu da sauri ƙasa -18 ° C kuma ya fita daga ɗakin ajiyar daskarewa.

3.11 Ingancin Inganci da Marufi

Bincika yawa, nauyi, siffar, launi, dandano da sauran alamun gasasshen tsiran alade na Taiwan.Bayan wucewa dubawa, za a cika samfuran da suka cancanta a cikin kwalaye.

3.12 Binciken tsafta da firiji

Abubuwan buƙatun ƙididdiga masu tsafta;jimlar adadin ƙwayoyin cuta bai wuce 20,000/g ba;Ƙungiyar Escherichia coli, korau;babu kwayoyin cuta pathogenic.Abubuwan da suka dace suna firiji a cikin firiji a ƙasa -18 ℃, kuma samfurin zafin jiki yana ƙasa -18 ℃, kuma lokacin ajiyar yana kusan watanni 6.


Lokacin aikawa: Mayu-20-2023